Mwandishi wa The Guardian akamatwa Z`bar

Mwandishi wa habari wa magazeti ya kampuni ya Guardian Ltd ofisi ya Zanzibar, Mwinyi Sadallah amekamatwa na maofisa wa Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii na kupelekwa kituo cha polisi wakati akiwa kazini.
Mwinyi alikamatwa wakati akiwa katika kambi ya wagonjwa wa kipindupindu iliyofunguliwa kimyakimya eneo la Karakana, mjini hapa, baada ya ugonjwa huo kulipuka bila ya serikali kutoa taarifa rasmi kwa wananchi hadi jana.
Maofisa hao walimpeleka Mwinyi kituo cha Polisi cha Chumbuni, eneo ilipo kambi hiyo baada ya mwandishi huyo kukataa kukabidhi kamera yake anayoitumia kupigia picha za matukio mbalimbali ya habari anayoyafuatilia kila siku.
Kabla ya kumpeleka kituoni, maofisa hao wakishirikiana na Sheha wa Shehia ya Chumbuni ambaye jina lake halijapatikana, walimlazimisha mwandishi kuitoa kamera na kuwakabidhi lakini mwandishi alikataa ndipo mvutano ulipozidi.
Walipofika kituo cha Polisi, maofisa hao pamoja na sheha walitoa maelezo kwa uongozi wa kituo yaliyomtuhumu mwandishi kwa kosa la kupiga picha bila ya ridhaa ya Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii.
Kuona hivyo, mmoja wa askari waliokuwepo kituoni alimwamuru mwandishi akabidhi kamera kwa kituo hicho amri ambayo mwandishi alitii baada ya kuhakikishiwa na polisi kuwa iko kwenye mikono salama.
Maofisa wa wizara waliandikisha maelezo ya tuhuma dhidi ya Mwinyi kwamba alitenda kosa na hivyo tuhuma hizo kusajiliwa kwa kumbukumbu namba CH/RB 1774/09 ya Septemba 26, mwaka huu.
Baada ya maelezo hayo, Mwinyi aliachiwa na kutakiwa kuacha nambari yake ya simu ya mkononi hadi Polisi watakapopata maelekezo baada ya kuwasiliana na Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii.
Kamanda wa Polisi wa Mkoa wa Mjini Magharibi, Bakari Khatibu Shaaban alipoulizwa kama ana taarifa za kukamatwa kwa mwandishi huyo, alisema alikuwa anawasiliana na Mkuu wa Polisi Wilaya (OCD) ili kujua kilichotokea kuhusu suala hilo.
Mwandishi wa habari wa Guardian jana alijipangia kazi ya kufuatilia taarifa za kufunguliwa kwa kambi ya wagonjwa wa kipindupindu baada ya kupata habari kuwa ugonjwa huo umeibuka ghafla na tayari kuna watu wamefariki dunia.
Baada ya kukusanya taarifa kutoka ndani ya wizara, alikwenda Chumbuni ambako kumekuwa kukiwekwa kambi kila ugonjwa huo unapotokea.
Kwa mujibu wa taarifa hizo, watu watatu wamefariki na kuna wagonjwa wapatao 40 wanapatiwa huduma kutokana na ugonjwa huo ambao bado serikali haijatoa taarifa za kulipuka kwake.
Mkurugenzi wa Kinga katika wizara hiyo, Juma Rajab alipoulizwa kuhusu suala hilo alisema ni kweli ipo kambi imefunguliwa lakini bado hawajathibitisha kama wagonjwa waliopo ni wa kipindupindu.
Hakutoa taarifa zaidi lakini baadaye jana wizara ilitoa taarifa na kuipeleka kwenye vyombo vya serikali pekee iliyoeleza kuwa wananchi wawe na tahadhari na mvua za El Nino zinazotarajiwa kunyesha hivi karibuni kwa vile zinaweza kusababisha kulipuka kwa magonjwa ya mlipuko ukiwemo kipindupindu.
Uchunguzi wa gazeti hili umebaini kuwa kamati ya uongozi ya wizara hiyo inayojumuisha wataalamu wa fani mbalimbali za afya, ilikutana juzi chini ya Waziri Sultan Mugheiry na kujadili kwa kina mlipuko wa kipindupindu lakini ulitoka uamuzi kuwa kusitolewe taarifa hiyo.
Katibu Mkuu wa Wizara hiyo, Dk. Mohamed Jidawi mara kadhaa jana alieleza waandishi kwamba hana nafasi ya kuzungumza nao kwani yuko katika kikao.
Uchunguzi wa mwandishi wa habari hizi umebaini kwamba wagonjwa wengi wametoka maeneo ya Kihinani na Chumbuni ambako kumekuwa na shida ya maji ya kutumia majumbani na ni maeneo maarufu kwa kukumbwa na mazingira machafu.
Maofisa wa wizara ya afya waliozungumza na mwandishi wa habari hizi wanasisitiza kuwa kuna haja ya serikali kutoa taarifa rasmi ya mlipuko wa kipindupindu ili wananchi wachukue hatua za kujilinda na hatari za kupata ugonjwa huo.
Ni kawaida kwa maeneo mbalimbali ya mji wa Zanzibar kukumbwa na kipindupindu kila wakati wa msimu wa mvua lakini safari hii maofisa wa afya wanasema mazingira machafu na matumizi ya maji yasiyokuwa salama, yamechangia kujitokeza kwake.
Waandishi wawili wa habari hapa, Zeudi Muano na Salha Hamadi wamezuiwa kuingia ndani na kutakiwa kuondoka kwani hapakuwa na mwenye uwezo wa kuwapata taarifa zozote kuhusu wagonjwa waliomo ndani.
Walitakiwa kuwasiliana na Katibu Mkuu wa Wizara hiyo kwa taarifa zaidi na waliondoka kwenye kambi hiyo ambayo kwa ndani yalionekana mahema yenye alama ya Jeshi la Ulinzi la Wananchi wa Tanzania Zanzibar (JWTZ).

CHANZO: NIPASHE JUMAPILI

Advertisements

2 thoughts on “Mwandishi wa The Guardian akamatwa Z`bar

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s