JK amebebeshwa mzigo wa Mkapa – Lipumba

2008-11-27 12:05:44
Na Mashaka Mgeta Dar na Thobias Mwanakatwe, Mbeya

Katika kauli nadra kutolewa na Mwenyekiti wa Chama cha Wananchi (CUF), Profesa Ibrahim Lipumba, amesifu ujasiri uliounyeshwa na Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (Takukuru) wa kuthubutu kuwafikisha mahakamani vigogo wa serikali ya Awamu ya Tatu kwa tuhuma za matumizi mabaya ya madaraka.

Sambamba na pongezi hizo, Lipumba pia alimshukukia Rais mstaafu, Benjamin Mkapa, kuwa ni chimbuko la matatizo makubwa ya kiufisadi yanayoshughulikiwa na serikali ya Awamu ya Nne ya Rais Jakaya Kikwete kwa sasa.

Profesa Lipumba alisema Rais Mstaafu Mkapa anapaswa kuunganishwa katika kesi zinazowakabili waliokuwa mawaziri wake wawili, Basil Mramba na Daniel Yona.

Mramba ambaye ni Mbunge wa Rombo (CCM) na Yona, waliwahi kuwa mawaziri wa wizara tofauti, katika utawala wa Serikali ya Awamu ya Tatu.

Mramba aliteuliwa tena na Rais Jakaya Kikwete kuwa Waziri wa Miundombinu katika Serikali ya Awamu ya Nne.

Wote wawili (Mramba na Yona), wanashitakiwa katika Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu, jijini Dar e s Salaam, kwa makosa 13 yanayohusu matumizi mabaya ya madaraka na kuisababishia serikali hasara ya Sh. bilioni 11.7.

Akitoa maoni yake kuhusiana na hatua hiyo, Profesa Lipumba alisema kwa kuwa mawaziri wanafanya kazi ya maelekezo ya Rais, kuna haja ya kufanya uchunguzi ili kama kutakuwa na ushahidi unaomuhusisha Mkapa, aunganishwe katika kesi hiyo.

“Tunajua mtu aliyekuwa Rais ana kinga, lakini kinga hiyo ni kwa maslahi ya Taifa, kwa kuwa hili limeonekana ni suala la kufanya makosa, akibainika kuhusika kutumia vibaya mamlaka ya nchi, aunganishwe na kuwajibishwa,“ alisema.

Hata hivyo, Profesa Lipumba alisema ushahidi uliokusanywa, unastahili kutumika ipasavyo, ili kulifikisha shauri hilo katika hatua ya kutolewa hukumu dhidi ya washitakiwa hao.

Pia alisema Mkapa ana kila sababu ya kuwaomba radhi Watanzania kutokana na mawaziri na viongozi wengine wakati wa kipindi chake kujiingiza katika vitendo vya rushwa na ufisadi ambavyo vimesababisha nchi kuyumba kiuchumi na maisha ya wananchi kuwa magumu.

Aliyasema hayo alipokuwa akizungumza na mamia ya wananchi wa jiji la Mbeya kwenye mkutano wa hadhara uliofanyika Uwanja wa Ruanda Nzovwe.

Alisema vitendo vya rushwa kwa mawaziri na watendaji wakuu wa serikali, vilishamiri wakati wa uongozi wa Mkapa.

“Ununuzi wa rada ambao umeleta utata mkubwa kutokana na gharama kubwa zilizotumika, masuala ya wizi wa fedha za EPA pamoja na kuingia mikataba feki yenye utata, imetokea kipindi cha uongozi wake,“ alisema.

Alitolea mfano wa mgodi wa makaa wa Kiwira kwamba thamani yake ni zaidi ya Sh. bilioni tano, lakini uliuzwa kwa kampuni moja ya binafsi kwa Sh. milioni 700 tu.

Aliongeza kuwa, mikataba mibovu ya madini ambayo serikali yake iliingia na wawekezaji, pia imeiingiza nchi katika umaskini mkubwa.

Mwenyekiti huyo alisema utaratibu wa sasa wa kuwafikisha mahakamani watuhumiwa wa EPA ni mzuri, lakini akataka serikali ianze pia kuwakamata na kuwafikisha kortini mafisadi wa Richmond.

Katika mkutano huo, wananchi wa jiji la Mbeya walimweleza Prof. Lipumba kuwa, wanashangazwa kuona serikali imekazana kuwakamata mafisadi wa EPA huku wale walioingiza serikali katika mkataba wenye utata wa Richmond wakiendelea kupeta.

Chanzo: http://www.ippmedia.com/ipp/nipashe/2008/11/27/127196.html

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s